Zaben Wikimedia Foundation/2022/'Yan takara
Al'ummar Wikimedia za su kada kuri'a don cike kujeru biyu a hukumar a watan Agusta 2022. Wannan wata dama ce ta inganta wakilci, bambanta, da ƙwarewar hukumar a matsayin ƙungiya.
Shortlisted candidates list
- Michał Buczyński
- Shani Evenstein Sigalov
- Tobechukwu Precious Friday
- Kunal Mehta
- Farah Jack Mustaklem
- Mike Peel
Jerin 'yan takara
All accepted applications:
- Egbe Eugene Agbor
- Gina Bennett
- Abdermane Abakar Brahim
- Michał Buczyński
- Shani Evenstein Sigalov
- Tobechukwu Precious Friday
- Kunal Mehta
- Farah Jack Mustaklem
- Gilbert Ndihokubwayo
- Mike Peel
- Joris Darlington Quarshie
- Lionel Scheepmans
Applications not accepted
- Iván Martínez (after the deadline)
Kalaman yan takara
'Yan takarar za su amsa wadannan bayanai game da aikace-aikacen su. Bayanan ɗan takarar sun iyakance ga kalmar ƙidaya a ƙasa, wanda jimlar kalmomi 1400:
- Introductory statement / Application summary. (150 words maximum)
- Gudunmawa ga ayyukan Wikimedia, kasancewa memba a ƙungiyoyi ko alaƙa na Wikimedia, ayyuka azaman mai shirya motsi na Wikimedia, ko shiga tare da ƙungiyar kawancen motsi na Wikimedia. (mafi girman kalmomi 100)
- Kwarewa a fannonin fasaha da hukumar ta gano kamar yadda ake bukata. (mafi girman kalmomi 150)
- Dabarun kungiya da gudanarwa
- Fasahar dandamali na matakin kasuwanci da/ko haɓaka samfura
- Manufar Jama'a da Doka
- Kimiyyar bayanan zamantakewa, babban binciken bayanai, da koyon injina
- Abubuwan rayuwa a duniya. Muna da sha'awar karantawa game da abubuwan rayuwa a yankuna na Afirka, Kudancin Asiya, Gabas da Kudu maso Gabashin Asiya & Pacific, da Latin Amurka & Caribbean. Mun yi imanin cewa kwarewa a cikin waɗannan yankuna na iya taimakawa wajen fadada ikon hukumar don cika burin dabarun motsi na ƙarin haɗin kai, ko da yake mun gane cewa wasu kwarewa na iya ba da gudummawa mai mahimmanci. (mafi girman kalmomi 250)
- Kwarewar al'adu da yare tare da yankuna da harsuna ƙari ga yankinku da harshenku na asali. Sanin al'adu tsakanin al'adu yana taimakawa gina gadoji a cikin al'ummarmu masu al'adu da yawa. (mafi girman kalmomi 250)
- Kwarewa a matsayin mai ba da shawara don ƙirƙirar wurare masu aminci da haɗin gwiwa ga kowa da/ko gogewa a yanayi ko yanayin sa ido, danniya, ko wasu hare-hare ga haƙƙin ɗan adam. (mafi girman kalmomi 250)
- Kwarewa dangane da (ko a matsayin memba na, gwargwadon yadda kuka zaɓi raba) ƙungiyar da ta fuskanci wariya na tarihi da rashin wakilci a cikin tsarin mulki (ciki har da amma ba'a iyakance ga ƙabila, ƙabila, ƙabila, launi, asalin ƙasa ba, kasa, asalin jinsi, bayyanar jinsi, yanayin jima'i, shekaru, addini, harshe, al'adu, ilimi, iyawa, samun kudin shiga da muhalli). (mafi girman kalmomi 250)
Kwamitin Nazari
Kwamitin Nazari zai ƙididdige 'yan takara tare da tsarin zinariya/azurfa/tagulla. Za a yi amfani da wannan ƙimar don ba da labari ga ƙungiyoyin haɗin gwiwa lokacin da suke tsara ƙuri'unsu. Ba za a raba bayanan kimar kowane ɗan takara ba.
Bayan an zaɓi ’yan takara shida a lokacin gudanar da zaɓe na ƙungiyoyin haɗin gwiwa, za a buga kimar kowane ɗan takara da aka zaɓa don sanar da ƙuri'ar al'umma. Wannan tsari yana nufin nemo madaidaicin ma'auni tsakanin raba bayanai masu amfani da rage fallasa mara amfani ga ƴan takara.
Tambayoyin Al'umma
'Yan takara na tarihi sun amsa questions posed by the community. Ana gayyatar al'umma su buga tambayoyinsu a tsakiyar watan Yuli - farkon Agusta 2022. Kwamitin Zaɓe zai ba da cikakkun bayanai game da tsarin tambayoyin al'umma a cikin makonni masu zuwa.
Video answers to community questions
English-language transcripts of these videos.
The total running time of the videos is 53:24; the total wordcount, just over 7300 words. If you can read at over 130 words per minute (~pre-teen-level), reading will be faster.
Zaman Kamfen
Lokacin yakin neman zabe a lokacin zabe shine lokacin shirya zabe. Masu kada kuri'a za su kara koyo game da 'yan takara ta hanyar karanta bayanansu a cikin aikace-aikacensu, da halartar events to hear from the candidates, da karanta amsoshinsu ga tambayoyin al'umma.